Tiêu chuẩn thanh ren và bu lông bulong doble đầu: ánh xạ DIN 975/976 và ASTM A193/A320 sang cấp bền, lớp phủ và chứng nhận

Với đường ống bích hoặc neo kết cấu, việc chọn cấp bền theo khung ứng suất cho phép của quy chuẩn chi phối và môi trường làm việc, không theo sự tương đương độ bền kéo giữa các hệ thống tiêu chuẩn. Môi trường chua (sour) chỉ tới A193 B7M tối đa 235 HV / 22 HRC theo NACE MR0175, còn môi trường hydro/H2S dưới 150 C chỉ tới B7 độ cứng thấp 22-35 HRC hoặc các cấp tương thích NACE. Các giá trị độ bền theo từng cấp của A193/A320 và toàn bộ dữ liệu kích thước DIN 975/976 phải lấy từ chính tiêu chuẩn, vì không nguồn nào trong bộ này công bố chúng.

Yêu cầu báo giá

Vì sao độ bền kéo bằng nhau không làm B7, bu lông cấp ISO và inox A4 có thể thay thế cho nhau

Trong dịch vụ chịu áp lực hoặc nhiệt độ cao, cấp vật liệu và khung ứng suất cho phép của quy chuẩn chi phối quyết định bạn được dùng gì 6. Stud A193 B7, bu lông cấp ISO và bu lông inox A4 thuộc các hệ tiêu chuẩn khác nhau, nên độ bền kéo trùng nhau không biến chúng thành thay thế cho nhau 6. Mối nối bình áp lực và lò hơi kết hợp tải kéo duy trì, nhiệt độ cao và môi chất công nghệ có thể sinh hydro, và các nguồn xử lý chế độ nhiệt độ và môi trường một cách riêng biệt thay vì một lựa chọn cấp duy nhất 13. Vì vậy cấp bền phải được chọn theo quy chuẩn và môi trường làm việc, không theo con số độ bền rút từ dữ liệu kỹ thuật. Các nguồn chỉ ra cấp A193 khác nhau cho các chế độ nhiệt độ, môi trường khác nhau, nhưng không công bố giá trị ứng suất cho phép, đường cong suy giảm hay định mức áp lực, nên không thể suy ra giới hạn làm việc bằng số từ chúng 613. Hãy hỏi người giữ quy chuẩn hoặc kỹ sư dự án về cơ sở ứng suất cho phép trước khi chốt cấp bền.

Đưa cấp A193 và trần độ cứng khớp với chế độ làm việc

Quyết định là chế độ làm việc, không phải cấp độ bền. Với môi trường chua, A193 B7M được chỉ định ở tối đa 235 HV / 22 HRC theo NACE MR0175 13. Dưới 150 C trong môi trường hydro hoặc H2S, các nguồn chỉ tới thép hợp kim độ cứng thấp như A193 B7 giới hạn 22-35 HRC tùy dịch vụ, hoặc các cấp tương thích NACE 13. Với dịch vụ hydro ở nhiệt độ cao, thép Cr-Mo và Cr-Mo-V như A193 B16, B7M được chỉ định 13. Độ cứng là đòn bẩy ở đây: cả trần của môi trường chua lẫn dải hydro nhiệt độ thấp đều được biểu thị bằng giới hạn độ cứng, điều này buộc lựa chọn cấp bền theo môi trường chứ không theo con số độ bền kéo 13. Nếu đường của bạn vận chuyển H2S ẩm hoặc hydro ở nhiệt độ, hãy nêu chế độ và trần độ cứng trong yêu cầu báo giá để nhà cung cấp báo đúng cấp và quy chuẩn chi phối cung cấp phạm vi số học.

Loại bỏ các lớp phủ đẩy stud độ cứng cao vào vùng rủi ro giòn hydro

Độ nhạy giòn hydro tăng theo độ bền và độ cứng, và tăng đáng kể trên độ cứng chỉ định khoảng 39 HRC (380 HV), ngưỡng dao động chừng +/-1 HRC theo thành phần, nhiệt độ ram và cấu trúc nền 2. Với chi tiết mạ kẽm điện phân trên ngưỡng đó, ủ nhiệt (baking) 8-10 giờ ở 190-220 C là thời gian tối thiểu được khuyến nghị, có thể cần tới 24 giờ; cách ủ 4 giờ phổ thông là không đủ và thậm chí có thể bất lợi vì kẽm chắn hiệu quả sự khuếch tán của hydro 4. Như vậy quyết định lớp phủ và quyết định cấp bền gắn với nhau: stud càng cứng thì quy trình càng ít dư địa. Mạ kẽm điện phân có thể không phù hợp cho vít thấm cacbon ở dải độ cứng cao 3. Nếu tiêu chuẩn của bạn yêu cầu kẽm điện phân trên stud độ cứng cao, hãy yêu cầu nhà cung cấp nhiệt độ ủ, thời gian giữ và hồ sơ tem thời gian chứng minh đạt khung thời gian, thay vì chấp nhận ghi chú chung chung "đã ủ" trên chứng chỉ.

Chọn giữa mạ kẽm điện phân, mạ kẽm nhúng nóng và kẽm vảy (zinc flake)

Kẽm điện phân kinh tế và dễ có, nhưng có thể không phù hợp cho vít thấm cacbon độ cứng cao và cần kiểm soát ủ nhiệt cho chi tiết nhạy cảm 3. Mạ kẽm nhúng nóng cho phụ kiện độ bền cao có những lo ngại được ghi nhận: Ủy ban ASTM F16 cấm mạ kẽm nhúng nóng bu lông kết cấu A490 ở Bắc Mỹ sau các sự cố thập niên 1970 được quy cho nứt ứng suất, trong khi việc mạ bu lông kết cấu ISO 898-1 cấp 10.9 vẫn là thông lệ chuẩn ở châu Âu và nơi khác 3. Kẽm vảy tránh tẩy axit và sinh hydro điện phân, làm cứng ở 200-340 C với giải khí kèm theo. Nó cho thông thường 720-1500 h trước rỉ đỏ trong sương muối trung tính với 6-15 µm mỗi lớp, hệ số ma sát thông thường 0.09-0.16 và sử dụng tới khoảng 300 C 17. Với stud độ bền cao trong môi trường ăn mòn, chính tổ hợp này làm kẽm vảy trở thành lộ trình không thêm bước hydro vào quy trình 17. Kẽm điện phân vẫn phù hợp với xây dựng nội thất, môi trường khô, ứng dụng tải nhẹ và tiếp xúc ẩm hạn chế, theo tài liệu của một nhà cung cấp dẫn chiếu ASTM F1941 18. Không nguồn nào trong bộ này thiết lập lớp phủ bắt buộc cho một cấp hay dịch vụ cụ thể, nên hãy coi lựa chọn là đánh đổi giữa mức ăn mòn, độ cứng và các kiểm soát quy trình bạn có thể kiểm chứng.

ASTM F2329 so với ASTM A153 trong mạ kẽm nhúng nóng: phần xác minh thêm mua được gì

Cả hai tiêu chuẩn đều điều chỉnh mạ kẽm nhúng nóng cho phần cứng được ly tâm sau khi nhúng kẽm, và F2329 tham chiếu phương pháp thử của A153 cho nhiều thủ tục 8. Khác biệt nằm ở gánh nặng xác minh: F2329 bổ sung thử độ bám dính bắt buộc trên từng lô, lấy mẫu phức tạp hơn phân biệt lô hàng với lô sản xuất, độ dày tối thiểu cao hơn cho phụ kiện nhỏ và bu lông A394, tôi nước bắt buộc và xử lý sau tùy chọn 10. Một nhà cung cấp nêu mức phí chênh 10-25% so với A153 và khuyến nghị F2329 chỉ khi ứng dụng kết cấu tới hạn, phụ kiện độ bền cao hoặc tài liệu nghiêm ngặt chứng minh điều đó 10. Dùng bảng để quyết định mối nối của bạn có thuộc nhóm đó không.

Tiêu chuẩn mạ kẽm nhúng nóngNó bổ sung gì so với tiêu chuẩn kiaKhi nào người mua nên chỉ định nó
ASTM A153Tiêu chuẩn nền; F2329 tham chiếu phương pháp thử của nó 8Phần cứng xây dựng chung trong ứng dụng không tới hạn 10
ASTM F2329Thử độ bám dính bắt buộc theo lô; lấy mẫu phức tạp hơn 10Ứng dụng kết cấu tới hạn hoặc phụ kiện độ bền cao 10
ASTM F2329Độ dày tối thiểu cao hơn: 1.5 so với 1.4 mils cho phụ kiện nhỏ 10Phụ kiện nhỏ dưới 3/8 in nơi độ dày quan trọng 10
ASTM F2329Bu lông A394: 2.8 so với 2.1 mils độ dày trung bình 10Bộ bu lông độ bền cao A394 10
ASTM F2329Tôi nước bắt buộc; xử lý sau bằng cromat hoặc phosphate tùy chọn 10Khi yêu cầu xử lý sau hoặc tuân thủ quy trình có tài liệu 10
ASTM F2329Phí chênh chi phí nêu rõ 10-25% so với A153 10Khi gánh nặng kiểm nghiệm được mối nối biện minh 10

RFQ phải mang gì để báo giá quay lại theo cơ sở của bạn

Một yêu cầu chỉ ghi "bu lông inox M16" hay "bu lông độ bền cao M20" là không đủ cho báo giá kỹ thuật đáng tin cậy 20. Nêu từng mục dưới đây để nhà cung cấp không phải tự suy ra cấp, lớp phủ hay chứng nhận thay bạn.

  • Tiêu chuẩn và phiên bản, loại bu lông, đường kính, chiều dài và bước ren 20
  • Vật liệu và cấp bền 20
  • Lớp phủ, thụ động hóa hoặc chất bôi trơn — gồm ký hiệu chất bôi trơn nếu cần quan hệ mômen-lực siết dự đoán được 920
  • Số lượng và nhu cầu hằng năm 20
  • Nhiệt độ vận hành và môi trường ăn mòn 20
  • Mô tả mối nối hoặc ứng dụng, yêu cầu mômen hay lực siết trước 20
  • Cặp đai ốc và vòng đệm 20

Các giá trị độ bền và kích thước quyết định thực ra đến từ đâu

Tải kiểm chứng, giới hạn chảy và độ bền kéo là các giá trị tối thiểu do tiêu chuẩn đặt ra mà phụ kiện phải đạt để được công nhận là cấp bền. Không phải tiêu chuẩn nào cũng quy định cả ba phép thử 11. Vì vậy các giá trị quyết định phải đọc từ phiên bản tiêu chuẩn nêu trên đơn đặt hàng, không phải từ bảng tóm tắt. Cấp 12.9 của ISO 898-1 chẳng hạn có độ bền kéo tối thiểu 1220 MPa và ứng suất chảy (tải kiểm chứng) tối thiểu 1100 MPa ở 39-44 HRC (385-435 HV) 12. Và chính tiêu chuẩn cảnh báo độ nhạy nứt ứng suất trong môi trường ăn mòn 12. Bài viết này không mang các giá trị tương đương cho cấp A193/A320 hay DIN 975/976, vì không nguồn nào trong bộ này công bố chúng. Khi viết yêu cầu, nêu tên tiêu chuẩn và phiên bản và yêu cầu nhà cung cấp báo giá theo giá trị tối thiểu quy định của phiên bản đó, để chứng chỉ có thể đối chiếu với cùng một văn bản.

Nơi các nguồn bất đồng và điều cần kiểm tra trước khi đặt hàng

Hai điểm bất đồng quan trọng với đơn hàng stud độ bền cao: mạ kẽm nhúng nóng có chấp nhận được trên bu lông độ bền cao không, và chi tiết chuẩn Grade 8 hay 10.9 có cần ủ nhiệt không. Cả hai đều thay đổi nội dung đơn hàng, nên giữ cả hai quan điểm hiển thị và kiểm tra theo tiêu chuẩn dự án của bạn.

Điểm tranh chấp (kèm đơn vị)Một nguồn ghi nhậnNguồn khác ghi nhậnNgười mua nên làm gì
Mạ kẽm nhúng nóng bu lông kết cấu độ bền cao (tính chấp nhận)ASTM F16 cấm với A490 ở Bắc Mỹ sau sự cố SCC thập niên 1970 3Mạ bu lông kết cấu ISO 898-1 cấp 10.9 vẫn là thông lệ chuẩn ở châu Âu 3Xác nhận thông lệ vùng và tiêu chuẩn dự án nào chi phối mối nối của bạn 3
Cần ủ nhiệt cho Grade 8 / 10.9 (giờ)Chi tiết chuẩn Grade 8 và 10.9 không cần ủ 4Bảng ủ nhiệt ghi 4 h cho Grade 8 / 8.8 và 8 h cho Grade 10 / 10.9 là thời gian tối thiểu 22Hỏi nhà cung cấp quy trình ủ theo tiêu chuẩn nào 422

Câu hỏi thường gặp

Các tiêu chuẩn thanh ren và bu lông stud (DIN 975/976, ASTM A193/A320, B7/B7M) ánh xạ thế nào sang cấp bền, lớp phủ và ứng dụng như đường ống bích và neo kết cấu?

Với đường ống bích hoặc neo kết cấu, việc chọn cấp bền theo khung ứng suất cho phép của quy chuẩn chi phối và môi trường làm việc, không theo sự tương đương độ bền kéo giữa các hệ tiêu chuẩn. Môi trường chua chỉ tới A193 B7M tối đa 235 HV / 22 HRC theo NACE MR0175, còn môi trường hydro/H2S dưới 150 C chỉ tới B7 độ cứng thấp 22-35 HRC hoặc các cấp tương thích NACE.

Các nguồn có đồng ý về mạ kẽm nhúng nóng bu lông kết cấu độ bền cao không?

Các nguồn thu thập được bất đồng: một nguồn ghi nhận "Ủy ban ASTM F16 cấm mạ kẽm nhúng nóng bu lông kết cấu ASTM A490 ở Bắc Mỹ sau các sự cố thập niên 1970 quy cho nứt ứng suất", nguồn khác ghi nhận "ở châu Âu và nơi khác, mạ bu lông kết cấu ISO 898-1 cấp 10.9 vẫn là thông lệ chuẩn, với hướng dẫn DSV quy định làm sạch cơ học thay vì tẩy axit". Hãy coi bất đồng là tín hiệu: xác minh giá trị cụ thể cho kích thước và ứng dụng của bạn với nhà cung cấp trước khi đặt hàng.

Các nguồn có đồng ý về nhu cầu ủ nhiệt cho phụ kiện chuẩn Grade 8 và cấp 10.9 không?

Các nguồn thu thập được bất đồng: một nguồn ghi nhận "chi tiết như phụ kiện chuẩn Grade 8 và cấp 10.9 không cần ủ, dù các tiêu chuẩn như ASTM B633 thường yêu cầu một cách không cần thiết", nguồn khác ghi nhận "bảng ủ nhiệt liệt kê 4 h ở 190 C cho Grade 8 / 8.8 và 8 h cho Grade 10 / 10.9 là thời gian tối thiểu". Hãy coi bất đồng là tín hiệu: xác minh giá trị cụ thể cho kích thước của bạn với nhà cung cấp trước khi đặt hàng.

Điều gì chưa được xác lập về thanh ren và bu lông stud: tiêu chuẩn, cấp bền và ứng dụng?

Giá trị tối thiểu độ bền kéo, giới hạn chảy và độ giãn dài theo từng cấp A193/A320 cho B7, B7M, B8, B8M, B16, L7 — lấy từ phiên bản tiêu chuẩn nêu trên đơn đặt hàng. Cấp bền, yêu cầu kích thước, dạng ren và dung sai chiều dài của DIN 975 và DIN 976, cùng nội dung ASME B18.31.2 / B18.2.1 — không nguồn nào trong bộ này bao phủ. Khi điều đó quan trọng với đơn hàng, hãy yêu cầu nhà cung cấp giá trị thử hay dữ liệu kỹ thuật cụ thể thay vì khẳng định chung chung.

Nguồn tham khảo · 22
  1. 1 www.boltcouncil.org boltcouncil.org
  2. 2 www.boltcouncil.org boltcouncil.org
  3. 3 www.boltcouncil.org boltcouncil.org
  4. 4 www.boltcouncil.org boltcouncil.org
  5. 5 www.engineeringtoolbox.com engineeringtoolbox.com
  6. 6 www.fasteneref.com fasteneref.com
  7. 7 www.trojansf.co.uk trojansf.co.uk
  8. 8 www.hotdipgalvanizing.com hotdipgalvanizing.com
  9. 9 www.trojansf.co.uk trojansf.co.uk
  10. 10 www.hotdipgalvanizing.com hotdipgalvanizing.com
  11. 11 wilsongarner.com wilsongarner.com
  12. 12 www.trojansf.co.uk trojansf.co.uk
  13. 13 www.trojansf.co.uk trojansf.co.uk
  14. 14 www.modusadvanced.com modusadvanced.com
  15. 15 andrewsfasteners.uk andrewsfasteners.uk
  16. 16 www.blueribbonfastener.com blueribbonfastener.com
  17. 17 www.trojansf.co.uk trojansf.co.uk
  18. 18 intercorpusa.com intercorpusa.com
  19. 19 www.nord-lock.com nord-lock.com
  20. 20 www.fasteneref.com fasteneref.com
  21. 21 www.blueribbonfastener.com blueribbonfastener.com
  22. 22 www.trojansf.co.uk trojansf.co.uk

Yêu cầu báo giá

Nhận giá trực tiếp từ nhà máy của các nhà sản xuất đã được xác minh.

Những gì cần nêu trong yêu cầu báo giá

  • ✓ Tiêu chuẩn và cấp bền (ví dụ: DIN 912, ISO 4762, cấp 8.8) — hoặc bản vẽ cho chi tiết gia công riêng.
  • ✓ Kích thước, chiều dài và loại ren (metric hay inch).
  • ✓ Số lượng theo từng kích cỡ và ngày giao hàng mong muốn.
  • ✓ Quốc gia nhận hàng, cùng yêu cầu về lớp phủ hoặc bề mặt (nếu có).
  • ✓ Các tài liệu bạn cần kèm theo lô hàng (ví dụ: chứng nhận kiểm tra nhà máy) để báo giá bao gồm chúng.
  • ✓ Yêu cầu của bạn được gửi thẳng đến đội ngũ nhà máy qua email và được trả lời trong vòng 24 giờ.
  • ✓ Giá trực tiếp từ nhà máy
  • ✓ Thông số chuẩn hóa và theo yêu cầu riêng
  • ✓ Xuất khẩu trực tiếp từ nhà máy đến người mua tại châu Âu, châu Á, châu Mỹ và Trung Đông
  • ✓ Hỗ trợ đầy đủ các nhóm chi tiết liên kết

Chúng tôi chỉ dùng thông tin của bạn để trả lời yêu cầu báo giá này — xem Thông báo bảo mật để biết mọi thông tin biểu mẫu thu thập.